Hotline: 0971899466 nvtruong17@gmail.com
Thuốc Biệt Dược
Thuốc Contussin - Si rô - Hình ảnh sản phẩm
Thuốc Contussin - Ảnh 1
Thuốc Contussin - Ảnh 2

Contussin

Đã được kiểm duyệt

Thông tin nhanh

Số đăng ký
VD-15329-11
Dạng bào chế
Si rô
Lượt xem
10,822
Thành phần
Pseudoephedrin HCl 90 mg; Dextromethorphan HBr 45 mg; Clorpheniramin maleat 6 mg;Natri benzoat 300 mg
Quy cách đóng gói Hộp 1chai x 30ml si rô

Thông tin công ty

Thông tin chi tiết về Contussin

Thành phần hoạt chất

4 hoạt chất

Tên hoạt chất Hàm lượng
90 mg
6 mg
300 mg
45 mg

Chỉ định

Điều trị những triệu chứng của các bệnh đường hô hấp trên như viêm mũi dị ứng và viêm mũi vận mạch, bệnh cảm và cúm thông thường.

Chống chỉ định

- Bệnh nhân có tiền sử không dung nạp thuốc hay bất cứ thành phần nào của thuốc. - Bệnh nhân cao huyết áp nặng hay có bệnh mạch vành trầm trọng. - Bệnh nhân đã hay đang dùng các IMAO trong vòng 2 tuần trước đó. Dùng đồng thời Pseudoephedrin với loại thuốc này đôi khi có thể gây tăng huyết áp. - Không dùng cho những bệnh nhân sau: Bệnh nhân đang bị hoặc có nguy cơ bị suy hô hấp, các bệnh nhân ho kèm theo hen hoặc ho kèm theo đờm quá nhiều, bệnh nhân tăng nhãn áp, phì đại tuyến tiền liệt, hẹp niệu đạo.

Liều lượng - Cách dùng

Ngày 3 lần, tính theo muỗng cà phê (tương đương 5ml): - Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: 3 muỗng/lần. - Từ 6 - 12 tuổi: 2 muỗng/lần - Từ 2 - 5 tuổi: 1 muỗng/lần - Từ 6 tháng - < 2 tuổi: 1/4 - 1/2 muỗng/lần.

Tác dụng phụ

Có thể xảy ra trường hợp ức chế hay hưng phấn hệ thần kinh trung ương với ngủ gà, choáng váng và chóng mặt là thường xuyên hơn cả. Rất hiếm: Có thể thấy buồn nôn, nôn, chóng mặt và rối loạn tiêu hóa.

Bảo quản

- Để thuốc nơi khô, thoáng, tránh ánh sáng. - ĐỂ XA TẦM TAY TRẺ EM.

Công dụng Contussin

Điều trị những triệu chứng của các bệnh đường hô hấp trên như viêm mũi dị ứng và viêm mũi vận mạch, bệnh cảm và cúm thông thường.

Thông tin chi tiết về Contussin

Bảo quản

- Để thuốc nơi khô, thoáng, tránh ánh sáng.- ĐỂ XA TẦM TAY TRẺ EM.

Thông tin về hoạt chất: Pseudoephedrine

Thuốc này chứa hoạt chất Pseudoephedrine. Để biết thêm thông tin chi tiết về cơ chế tác dụng, dược lực học, dược động học của hoạt chất này, vui lòng xem:

Xem chi tiết hoạt chất Pseudoephedrine

Hỗ trợ khách hàng

Hotline: 0971899466

Hỗ trợ 24/7 - Miễn phí tư vấn

Bình luận (0)

Gửi bình luận của bạn

Bình luận của bạn sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị. Không được chèn link hoặc nội dung spam.

Chưa có bình luận nào

Hãy là người đầu tiên bình luận về nội dung này!

Gọi Zalo Facebook