Hotline: 0971899466 nvtruong17@gmail.com
Thuốc Biệt Dược
Thuốc Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng - Viên nang - Hình ảnh sản phẩm
Thuốc Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng - Ảnh 1
Thuốc Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng - Ảnh 2

Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng

Đã được kiểm duyệt

Thông tin nhanh

Số đăng ký
VD-34085-20
Dạng bào chế
Viên nang
Lượt xem
36,103
Thành phần
Paracetamol 325mg; Clorpheniramin maleat 2mg
Quy cách đóng gói Hộp 50 vỉ x 10 viên nang

Thông tin chi tiết về Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng

Thành phần hoạt chất

2 hoạt chất

Tên hoạt chất Hàm lượng
325mg
2mg

Công dụng Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng

Trị sốt nóng, cảm, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng, nhức đầu, đau dây thần kinh, đau răng & đau nhức cơ khớp.

Thông tin chi tiết về Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng

Chỉ định

Trị sốt nóng, cảm, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng, nhức đầu, đau dây thần kinh, đau răng & đau nhức cơ khớp.

Chống chỉ định

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosrat dehydrogenase. Người bệnh đang cơn hen cấp. - Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glocom góc hẹp. Tắc cổ bàng quang. Loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng. Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO); trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetyl-cholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO. Người đang dùng IMAO trong vòng 14 ngày. Suy chức năng gan.

Liều lượng & Cách dùng

- Người lớn uống 1 -2 viên lần ngày 2 -3 lần.
 
- Trẻ em 2- 6 tuổi uống 1/2 viên lần ngày 2-3 lần
 
- Trẻ em trên 7-12 tuổi uống 1/2 -1viên lần ngày 2-3 lần
 
Lưu ý các lần uống thuốc cách nhau ít nhất 4 giờ.

Tác dụng ngoài ý muốn

Khô miệng, buồn ngủ. Phát ban, da đỏ, nổi mề đay. Hiếm gặp: giảm bạch cầu hạt, thiếu máu tiêu huyết.

Tương tác thuốc

Tăng tác dụng thuốc chống đông. Không nên dùng với NSAID khác.

Thông tin về hoạt chất: Paracetamol

Thuốc này chứa hoạt chất Paracetamol. Để biết thêm thông tin chi tiết về cơ chế tác dụng, dược lực học, dược động học của hoạt chất này, vui lòng xem:

Xem chi tiết hoạt chất Paracetamol

Hỗ trợ khách hàng

Hotline: 0971899466

Hỗ trợ 24/7 - Miễn phí tư vấn

Thuốc liên quan

10 sản phẩm

Các sản phẩm liên quan đến Goltakmin - Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng

Bình luận (0)

Gửi bình luận của bạn

Bình luận của bạn sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị. Không được chèn link hoặc nội dung spam.

Chưa có bình luận nào

Hãy là người đầu tiên bình luận về nội dung này!

Gọi Zalo Facebook